Heilsubankinn Heilsubankinn
ForsķšaMataręšiHreyfingHeimilišUmhverfišMešferšir
 
Spjallsvæðið
Į döfinni

Heilsubankinn er vefur um allt er viškemur heilsu okkar og lķfshįttum. Honum er ętlaš aš stušla aš aukinni mešvitund um holla lķfshętti og um leiš er honum ętlaš aš vera hvatning fyrir fólk til aš taka aukna įbyrgš į eigin lķfi og heilsu.

Vefurinn er rekinn sem fréttamišill, auk žess sem hann er gagnabanki yfir ašila sem bjóša žjónustu er fellur aš įherslum Heilsubankans.

Viš hvetjum žig til aš skrį žig į póstlista Heilsubankans (hér) og sendum viš žér žį fréttabréfiš okkar ķ tölvupósti ca. tvisvar sinnum ķ mįnuši. Žar koma fram punktar yfir žaš helsta sem hefur birst į sķšum Heilsubankans, auk tilboša sem eru ķ boši fyrir handhafa Heilsukortsins.

Viš bjóšum žig velkomin(n) inn į vefinn og hlökkum til aš sjį žig hér sem oftast.

Heilsumeistaraskólinn Prenta Rafpóstur

Heilsumeistaraskólinn - The School of Natural Medicine į Ķslandi (SNMI) tók til starfa sķšastlišiš haust og fer fram kynning į nįminu fyrir žį sem įhuga hafa aš hefja skólagöngu nęsta haust į laugardaginn kemur.

Mér lék forvitni į aš vita meira um žetta nįm og hitti žvķ Gitte Lassen sem er önnur žeirra sem veita skólanum forstöšu.

Ég byrjaši į aš spyrja um įstęšu žess aš fariš var af staš meš žennan skóla hér į landi.

Gitte sagši aš stofnandi og stjórnandi skólans, Dr. Farida Sharan ND, hafi komiš til Ķslands öšru hvoru sķšustu 14 įr og veriš meš nįmskeiš og leišsögn. Skólinn hennar er alžjóšlegur og kennir hśn um allan heim. Farida žróaši kennsluašferšir sķnar eftir aš hśn sigrašist į brjóstakrabbameini meš nįttśrulegum sjįlfsheilunarašferšum og hefur hśn mešal annars gefiš śt nokkrar bękur um žessi mįl.

Farida kennir mešal annars ķ Asķu, Įstralķu, Sušur Amerķku, į Bretlandi og nś į Ķslandi, en starfsstöš skólans er ķ Boulder ķ Bandarķkjunum žar sem Farida bżr. Farida er einn af virtustu lithimnufręšingum ķ heiminum og hefur henni mešal annars veriš veitt heišursdoktorsnafnbót viš Kaupmannahafnarhįskóla fyrir framlag sitt til lithimnugreiningar.

 

Įriš 1994 fékk Fannż Jónsdóttir Faridu til aš koma hingaš til lands og halda nįmskeiš. Eftir žį heimsókn tók Farida aš sér nokkra nemendur hér og mį žar nefna Lilju Oddsdóttur sem nś er forstöšukona Heilsumeistaraskólans įsamt Gitte, Kristbjörgu Elķ Kristmundsdóttur blómadropažerapista og Kolbrśnu Björnsdóttur grasalękni.

Įhuginn hér į landi hefur stöšugt veriš aš aukast og įkvįšum viš žrjįr ķ sameiningu, ég, Lilja og Farida aš fara formlega af staš meš skólann frį og meš sķšastlišnu hausti og eru nś 19 nemendur į fyrsta įri.

 

Hvaš er kennt ķ Heilsumeistaraskólanum og hvernig er kennslu hįttaš?

Žaš sem skólinn leggur sérstaka įherslu į er aš nemendur hans verši lifandi dęmi žess sem kennt er. Žeir žurfa sjįlfir aš fara ķ gegnum sjįlfsheilunarprógramm og tileinka sér žaš efni sem žeir lęra. Įšur en nemendur hefja skólagönguna žurfa žeir aš fara ķ gegnum žriggja mįnaša ferli žar sem žeir fį rįšgjöf um breyttar įherslur ķ lķfsstķl ķ gegnum mataręši og fleira, til aš vinna aš heilun žeirra žįtta sem eru veikir hjį žeim. Žessir žęttir eru fundnir śt ķ gegnum lithimnugreiningu og er ętlast til aš nemendur vinni meš sjįlfa sig ķ gegnum allt nįmiš.

Nįmiš ķ Heilsumeistaraskólanum tekur žrjś įr og er unniš heildręnt meš lķkama, huga og sįl. Helstu nįmsžęttirnir eru lithimnugreiningar, grasalękningar, heilun meš hjįlp lifandi fęšis, heilun meš lęknisfręšilega virkum olķum, djśptengsla svęšanudd, blómadropar og hagnżtar nįttśrulękningar.

Nįmiš er bęši byggt į fjarnįmi og stašbundnu nįmi. Nemendur žurfa aš vinna talsvert mikla heimavinnu og žurfa žeir aš vinna verkefni sem byggja į žeirra eigin reynslu ķ gegnum sjįlfsheilunina og einnig žurfa žeir aš vinna meš skjólstęšingum.

Farida kemur sjįlf tvisvar į įri og leišbeinir nemendum sérstaklega meš hvernig ólķkar greinar nįttśrulękninga vinna saman meš žvķ aš tengjast og styšja hver ašra og einu sinni ķ mįnuši eru haldnir nįmsfundir til aš styšja viš žį žętti sem kenndir eru ķ gegnum fjarnįmiš.

Ķ lok žrišja įrsins er svo fariš ķ 10 daga ferš sem er nokkurs konar retreat, žar sem nemendurnir eru leiddir ķ gegnum djśpa vinnu žar sem žeir lifa žaš sem kennt hefur veriš og er fariš ķ gegnum hreinsun, uppbyggingu og endurnżjun (Purification, Regeneration og Transformation). Žar öšlast nemendur fęrni ķ aš tengja alla žį žętti saman sem žeir hafa lęrt.

 

Hvaša titil śtskrifast nemendur meš aš loknu nįmi og hvaša starf geta žeir lagt stund į?

Nemendur śtskrifast meš Naturopathic diploma eša Heilsumeistara skķrteini. Žessi grįša er višurkennd bęši ķ Bandarķkjunum og į Englandi og er žetta sambęrilegt og žaš sem kallast Heilpraktiker ķ Žżskalandi.

Algengast er aš nemendur vinni ašallega ķ gegnum lithimnugreiningu eftir śtskrift, žar sem sett eru upp sjįlfsheilunarprógrömm fyrir skjólstęšinga til aš styšja žį til bęttrar heilsu. En žaš eru fjölmargir möguleikar į aš žróa sķnar mešferšarleišir eftir žetta nįm. Hęgt er aš styšjast ašallega viš jurtirnar eša olķurnar og margir hafa žróaš sķnar eigin nįlganir eftir nįmiš, ķ gegnum vinnu meš sķna skjólstęšinga.

 

Auk skólans žurfa nemendur sérstaklega aš taka Lķffęrafręši til aš fį aš śtskrifast og er hśn mešal annars kennd ķ Fjölbrautarskólanum viš Įrmśla og er hśn 6 einingar. Ef nemendur hafa hug į aš fį skrįningu sem gręšarar hjį BIG žurfa žeir jafnframt aš bęta viš sig Sjśkdómafręši sem er 3 einingar og Vinnusišfręši sem er kennd į helgarnįmskeiši.

 

Hverjir geta svo leitaš til žeirra sem śtskrifast sem Heilsumeistarar?

Žaš eru allir žeir sem vilja bęta lķfsgęši sķn, hvort sem žeir eru veikir og vilja nį bata eša žeir sem vilja nį bęttri lķšan įn žess aš til lķkamlegra veikinda žurfi aš koma.

Heilsumeistarar hjįlpa fólki viš aš bęta gęšin ķ lķfsstķl žess, žannig aš heilsa og almenn lķšan verši betri.

 

Aš lokum spurši ég Gitte hvaš nįmiš kostaši og hvenęr umsóknarfrestur renni śt fyrir nęsta skólaįr.

Öll žrjś įrin kosta rétt rśmlega eina milljón króna og er veriš aš vinna ķ žvķ aš fį nįmiš samžykkt til veitingu nįmslįna hjį LĶN. Viš vitum žó ekki hvort žaš muni nįst fyrir nęsta vetur en viš vinnum žó ötullega aš žvķ aš svo verši.

Umsóknarfresturinn rennur śt 15. jśnķ nęstkomandi en žó eru žeir sem įhuga hafa, hvattir til aš sękja um sem fyrst, žvķ vęntanlegir nemendur žurfa aš byrja į sjįlfsheilunar prógramminu sem įšur var minnst į og žeir žurfa aš nį aš ljśka žriggja mįnaša prógrammi fyrir upphaf skólaįrs.

 

Ég žakka Gitte kęrlega fyrir gott og įhugavert spjall og nś er bara aš hvetja alla sem hafa įhuga į aš kynna sér nįmiš betur aš hafa samband viš Gitte eša Lilju.

 

Nįnari upplżsingar um skólann er aš finna hér į Heilsubankanum eša į http://www.purehealth.com/.

  Til baka Prenta Senda žetta į vin
 
Greinar Pistill dagsins Vištöl Fréttir
Reynslusögur Uppskriftir Fyrirspurnir og įbendingar Vandamįl og śrręši
Skrįning į žjónustu- og mešferšarsķšur

© 2006 Heilsubankinn - Allur réttur įskilinn